Leo Julai 19 saa 22:00 usiku, Uwanja wa MetLife huko New Jersey utashuhudia zaidi ya fainali; ni mchezo wa vizazi ulioandikwa miaka 19 iliyopita. Picha ya Lionel Messi (39) akimwagiza Lamine Yamal (19) akiwa mtoto mchanga imegeuka kuwa ishara ya pambano hili la kihistoria.
Kwa Argentina, ni fursa ya kuwa timu ya kwanza tangu Brazil 1962 kutetea taji la taji la Dunia, huku wakitafuta ushindi wa nne mfululizo katika mashindano makubwa. Spain, kwa upande mwingine, inalenga kurejea kileleni baada ya miaka 16 tangu ushindi wao wa 2010, wakiwa na kizazi kipya chenye njaa ya ushindi.
Spain inaingia kwenye fainali ikiwa na rekodi ya kustaajabisha ya kufungwa bao moja tu katika mechi zote saba za mashindano, jambo linalowafanya kuwa timu yenye ulinzi bora zaidi. Kiungo wao Rodri anatajwa kuwa “kifuta” bora duniani, akisaidiwa na mabeki Aymeric Laporte na Pau Cubarsà wanaoicheza mpira kwa utulivu wa ajabu.
Nguvu yao kubwa ni umiliki wa mpira na presha ya juu Spain inabana mpinzani kwa nguvu kuliko timu yoyote, jambo lililowafanya Ufaransa kushindwa kufikia bao lolote katika nusu fainali.
Argentina ni timu tofauti kabisa hawajui kukata tamaa. Katika mechi zote za makondoo, wamekuwa wakipoteza bao kwanza na kuibuka na ushindi, ikijumuisha ushindi wa kusisimua wa 2-1 dhidi ya Uingereza kwa mabao ya dakika ya 85 na 92.
Ingia kwenye kasi ya kujishindia pesa kwenye michezo ya Kasino ya Mtandaoni kama vile, Keno, Aviator, Poker, Roulette, Wild Icy Fruits, Super Heli na mingine kibao. Jiunge leo kwa kutembelea tovuti ya meridianbet.co.tz au piga *149*10# kisha uanze safari yako ya ushindi.
Messi ndiye nahodha na kiungo cha timu, ameshiriki moja kwa moja mabao 12 (mabao 8 na asisti 4). Lakini sio yeye pekee; Argentina ina nguvu katika mipira ya adhabu, na Messi anapotoa pasi za hatari, wachezaji kama Lautaro MartÃnez na Enzo Fernández wako tayari kufunga. Kikwazo chao kikubwa ni kiungo wa kati, ambapo wameonekana dhaifu dhidi ya timu zilizopiga presha, jambo ambalo Spain inaweza kulichukua faida.
Mechi itaamuliwa kwenye uwezo wa Argentina kuvunja mfumo wa umiliki wa Spain. Argentina inalenga kukimbia kwa kasi ya kupindukia, wakati Spain inataka kudhibiti mchepo na kuzuia Messi kupata nafasi za hatari mkakati uliofanikishwa na England kwa muda mrefu.
Fainali hii ni kilele cha safari ya Messi anarudi Uwanja wa MetLife ambapo mwaka 2016 alitangaza kustaafu kwa uchungu, sasa akiwa na nafasi ya kuwa bingwa mara mbili mfululizo. Kwa upande mwingine, Yamal na kizazi kipya cha Spain wanataka kuanzisha enzi yao. Iwe ni ushindi wa Argentina unaoleta historia au Spain inayorejea kileleni, usiku huu utaandikwa katika vitabu vya historia ya mpira wa miguu, kwani ni pambano la mwisho kati ya vizazi viwili tofauti, falsafa mbili za mchezo, na hadithi moja ya kipekee.