Michuano ya Dunia 2026 limefikia hatua ambayo makosa hayaruhusiwi tena. Alhamisi tarehe 9 Julai, saa 23:00 usiku kwa saa za Afrika Mashariki, medani ya Gillette Stadium huko Foxborough, Marekani, itashuhudia mojawapo ya mapambano makali zaidi ya robo fainali France dhidi ya Morocco. Ni mchezo unaobeba uzito wa zaidi ya miaka minne ya kusubiri kisasi.
Njia ya kufika hapa imekuwa tofauti kwa pande zote mbili, lakini zote zimeonesha ubora unaostahili hatua hii. Morocco waliifunga mwenyeji mwenza Canada kwa mabao matatu bila kujibiwa, huku kipenga wao Azzedine Ounahi akiandika jina lake kwa mabao mawili ya jioni hiyo.
France, ambao walikuwa wakikabiliwa na upinzani mgumu kutoka kwa Paraguay, waliokolewa na wito wa VAR uliompa Kylian Mbappe fursa ya penati dakika ya 70, akaifunga kwa utulivu na kuwapitisha kwa bao moja tu.
Historia ya karibu inaongeza chumvi kwenye mchuzi huu. Nusu fainali ya Qatar 2022 bado ni kumbukumbu mbichi kwa Morocco walipopigana kishujaa kabla ya kuzimwa na France 2-0, wakikosa fursa ya kuwa taifa la kwanza la Kiafrika kufika fainali ya dunia. Sasa, miaka minne baadaye na kwenye ardhi tofauti kabisa, Atlas Lions wanapewa nafasi nyingine ya kuandika hadithi mpya dhidi ya wapinzani hao hao waliowazuia.
Ingia kwenye kasi ya kujishindia pesa kwenye michezo ya Kasino ya Mtandaoni kama vile, Keno, Aviator, Poker, Roulette, Wild Icy Fruits, Super Heli na mingine kibao. Jiunge leo kwa kutembelea tovuti ya meridianbet.co.tz au piga *149*10# kisha uanze safari yako ya ushindi.
Kimchezo, France wanaingia wakiwa na hadhi ya wapendwa, wakisukumwa na fomu nzuri ya Mbappe mbele ya bao na msingi wa ulinzi ambao haujavurugika kirahisi msimu huu. Hata hivyo, Morocco wamejijengea sifa ya kuwa timu isiyoogopa majitu mtindo wao wa kujipanga vizuri nyuma kisha kutumia mashambulizi ya haraka umewahi kuzivuruga timu kubwa zaidi, ingawa jeraha la mshambuliaji wao Ismael Saibari linaweza kupunguza nguvu zao za mbele.
Zaidi ya asilimia sitini na tano ya wachambuzi wanaona mchezo huu kama moja wapo ya vipimo vikubwa zaidi vya msimu huu, ikizingatiwa uwanja utakaokuwa umejaa wapenzi wapatao 65,000 na mamilioni zaidi wakifuatilia kwa hamu duniani kote.
Yeyote atakayeshinda atapata tiketi ya nusu fainali hatua moja tu kutoka kwenye ndoto kubwa ya kutwaa taji la dunia. Kwa France, ni fursa ya kuendeleza urithi wao; kwa Morocco, ni wakati wa kulipiza na kuandika historia mpya kabisa.