Leo Alhamisi tarehe 23 Julai, uwanja wa Bolshaya Sportivnaya Arena mjini Tiraspol utakuwa jukwaa la mchezo wa raundi ya pili ya kufuzu Europa League kati ya FC Sheriff Tiraspol na Maccabi Tel Aviv, ukitarajiwa kuanza saa 20:00.
Mchezo huu ni “leg” ya kwanza kati ya mbili, ambapo mechi ya marudiano itachezwa tarehe 30 Julai ikiwa na “hali maalum” kwani Maccabi Tel Aviv, kama ilivyo desturi kwa klabu za Israeli tangu changamoto za kiusalama za eneo hilo, hawachezei mechi zao za “nyumbani“ za Ulaya ndani ya Israeli, bali huchezea nje ya nchi, mara nyingi Georgia (mjini Batumi).
Sheriff Tiraspol wanaingia mechi hii wakiwa na kasi nzuri baada ya kufuzu kutoka raundi ya kwanza, ambapo waliifunga Aluminij ya Slovenia kwa jumla ya magoli ya 1-0 (baada ya sare ya bila mabao “leg” ya kwanza nyumbani, kisha wakashinda 1-0 ugenini). Sheriff ni klabu yenye historia ya kuvutia katika mashindano ya Ulaya walipata umaarufu mkubwa miaka iliyopita walipoifunga Real Madrid katika Champions League na sasa wanatumaini kuendeleza mwendelezo huo dhidi ya mpinzani mwenye ubora zaidi wa kisoka kimahesabu.
Maccabi Tel Aviv, kwa upande wao, wanaingia mchezo huu moja kwa moja katika raundi hii ya pili bila kucheza raundi ya kwanza, kutokana na nafasi yao ya juu (“seeded”) katika mgawanyo wa UEFA unaotokana na alama zao za mgawo (coefficient).
Ingia kwenye kasi ya kujishindia pesa kwenye michezo ya Kasino ya Mtandaoni kama vile, Keno, Aviator, Poker, Roulette, Wild Icy Fruits, Super Heli na mingine kibao. Jiunge leo kwa kutembelea tovuti ya meridianbet.co.tz au piga *149*10# kisha uanze safari yako ya ushindi.
Hata hivyo, maandalizi yao ya msimu hayajakuwa mazuri sana kwenye mechi za majaribio, ikiwemo kushindwa vibaya 3-0 dhidi ya klabu ya Kiitaliano Bologna, jambo linaloweza kuwa ishara ya changamoto za mfumo wa ulinzi ambazo kocha wa Maccabi atahitajika kuzitatua haraka kabla ya vita vikubwa vya Ulaya.
Kiuchambuzi, tofauti kubwa kati ya timu hizi mbili ni suala la uzoefu wa hivi karibuni wa Ulaya na hali ya kisaikolojia. Sheriff wanaingia mechi hii wakiwa “wamevuta pumzi” baada ya kupambana raundi nzima dhidi ya Aluminij, huku Maccabi wakiwa wamepumzika zaidi lakini bila mtihani mzito wa ushindani wa moja kwa moja.
Zaidi ya hayo, changamoto ya kutokucheza “nyumbani” kwa Maccabi katika ardhi yao halisi inaendelea kuwa ni kikwazo cha kisaikolojia na kimkakati kwa klabu hiyo katika kila kampeni ya Ulaya, ikilinganishwa na Sheriff ambao wanacheza katika mazingira yao ya kawaida ya Tiraspol wenye faida ya wazi ya uwanja wa nyumbani.
Hatimaye, kwa kuwa hii ni mechi ya kwanza tu kati ya mbili, matokeo ya leo Tiraspol yatakuwa msingi muhimu kabla ya vita vya mwisho tarehe 30 Julai, ambapo Maccabi watachezea “nyumbani” mjini Batumi, Georgia. Kwa Sheriff, lengo ni kujijengea faida ya magoli kabla ya kusafiri kwenda mechi ngumu ya marudiano dhidi ya klabu yenye rasilimali zaidi.
Kwa Maccabi Tel Aviv, changamoto ni kuepuka kuruhusu pengo kubwa la magoli mapema, huku wakijaribu kurekebisha dosari za ulinzi zilizoonekana wazi katika maandalizi yao ya msimu. Timu itakayofuzu itasonga mbele hadi raundi ya tatu ya kufuzu Europa League, huku iliyoshindwa ikishuka hadi mashindano ya Conference League.