Timu ya Taifa ya Zimbabwe itakuwa mwenyeji wa DR Congo katika mchezo wa kuwania kufuzu Kombe la Mataifa ya Afrika (AFCON) 2027, utakaochezwa Jumatatu, Septemba 28, 2026.
Mchezo huo wa Kundi E utapigwa katika Uwanja wa National Sports Stadium, Harare, na kuanza saa 19:00 usiku. CAF imethibitisha mchezo huo kuwa sehemu ya siku ya pili ya hatua ya makundi ya kufuzu.
Zimbabwe inaingia kwenye mchezo huo ikiwa tayari imeanza kampeni yake ya kufuzu kwa safari ya ugenini dhidi ya Sierra Leone, huku DR Congo nayo ikianza dhidi ya Equatorial Guinea.
Kundi E linazikutanisha timu hizo pamoja na Equatorial Guinea na Sierra Leone, hivyo kila pointi katika michezo ya mwanzo inaweza kuwa muhimu katika kujiweka kwenye nafasi nzuri ya kuwania kufuzu.
Kwa Zimbabwe, mchezo huu utakuwa wa kipekee kwa sababu Warriors wanatarajiwa kurejea kucheza mechi ya kimataifa katika Uwanja wa National Sports Stadium baada ya takribani miaka mitano. Uwanja huo umepata idhini ya CAF kuandaa michezo ya kimataifa.
Karibu Meridianbet, sehemu yako ya kupata taarifa na kufuatilia matukio mbalimbali ya michezo. Kipindi hiki ambacho timu za taifa kutoka maeneo mbalimbali duniani zipo kwenye majukumu yao, kuna michezo mikubwa inayosubiriwa na mashabiki, ikiwemo UEFA Nations League, mechi za kufuzu AFCON 2027 na michezo mingine ya kimataifa.
Usibaki nyuma ya matukio Kuhusu habari za michezo, tembelea Meridianbet kupata taarifa za mechi, ratiba, matokeo na takwimu za michezo mbalimbali, huku ukiendelea kufuatilia kinachoendelea kwenye ulimwengu wa michezo.
DR Congo, kwa upande mwingine, itaingia uwanjani ikitafuta matokeo mazuri kwenye uwanja wa ugenini baada ya kuanza kampeni yake dhidi ya Equatorial Guinea. Timu hiyo itahitaji kuwa makini dhidi ya Zimbabwe, hasa kutokana na mazingira ya mchezo wa ugenini na shinikizo la kupata pointi mapema katika kundi.
Mchezo huu pia una kumbukumbu yake, kwani Zimbabwe na DR Congo zilikutana katika mchezo wa kufuzu AFCON mwaka 2018 kwenye Uwanja wa National Sports Stadium, ambapo zilitoka sare ya mabao 1-1. Khama Billiat aliifungia Zimbabwe bao la mapema kabla ya bao la kujifunga la Teenage Hadebe kuipa DR Congo nafasi ya kusawazisha.
Kwa ujumla, Zimbabwe dhidi ya DR Congo utakuwa mchezo muhimu katika hatua za mwanzo za Kundi E, huku timu zote zikilenga kuanza kujijengea nafasi nzuri kuelekea AFCON 2027.
Mashindano hayo yatafanyika Tanzania, Kenya na Uganda kuanzia Juni 19 hadi Julai 17, 2027, huku wenyeji hao watatu wakiwa tayari wamepata nafasi ya moja kwa moja kwenye fainali.